Tiêu 10 lo, 11 lỗ có dễ chạy ngón!!
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tiêu 10 lo, 11 lỗ có dễ chạy ngón!!
Vì đây là câu hỏi của người nghiệp dư dành cho người nghiệp dư nên mới xuất hiện trên diễn đàn này. Nên việc em dùng các tác phẩm, sản phẩm hoặc khả năng, kĩ năng của người nghiệp dư để trả lời theo quan điểm của 1 người nghiệp dư là hoàn toàn hợp lí.
Bản thân bác Lee là 1 người chuyên nghiệp là chắc rồi vì dám dùng cái không có để tranh luận suông với những cái rành rành ra trước mắt. Trừ khi có ngày Tiêu 10 lỗ xuất hiện tràn lan trên các webshop thế giới, người người đua nhau xài, các nghệ sĩ chuyên nghiệp dùng nó để cho ra các tác phẩm để đời v.v... thì lúc đó những ý kiến, lập luận của bác em sẽ hết mình ủng hộ và không ngại giới thiệu tiêu 10 lỗ cho những bạn nghiệp dư trên diễn đàn. Vì đó là cái dẫn chứng rõ ràng và cụ thể nhất. Còn hiện tại, xin lỗi những lời bác nói em vẫn thấy không thực tế. Big Grin EM thích nhất câu nói "Sống là phải thực tế"

PS: Mà nè các bác không hiểu câu nói của em sao??? Em đã nói nếu các bác có ý kiến gì để cho bác chủ topic tham khảo thì cứ việc lập ra 1 bài rồi đưa lên giống bài của em vậy đó. Việc gì cứ phải vịnh vào bài viết ý kiến cá nhân của em để mà cù nhây hoài và bắt em cứ phải tranh luận suốt mất thời gian quá. Các bác có hiểu cái chú ý phía dưới của em không. Người ta thường nói 9 người 10 ý, nếu có ý kiến nào thì lập ra 1 bài hướng dẫn cho bác chủ topic hiểu. Còn việc bác chủ topic nghe theo ai, quyết định như thế nào là việc của bác chủ topic, em vào là để góp ý cho bác chủ topic chứ có phải vào đây để tranh luận suông với mấy bác đâu. Ai cũng là nghiệp dư mà nên đâu có ý kiến của ai là chính xác tuyệt đối đâu, càng nhìu ý kiến thì anh em mới được biết nhìu thêm, chứ suốt ngày ngồi tranh luận thì thật là chuối quá Big Grin
(02-06-2013, 04:05 PM)honsoLee Đã viết: Xin trả lời với bác là : Về độ linh hoạt ngay thoạt đầu cầm vào thì tiêu 8 lỗ hệ bát khổng của Tàu chắc chắn phải hơn, chứ không thể là 10 lỗ, 10 lỗ muốn sử dụng linh hoạt phải luyện tập tối thiểu cũng gấp đôi hệ 8 lỗ. Nhưng nói về tiềm năng chạy gam, nhảy quãng, độ rộng quãng, tổ hợp ngón thì tiêu 10 lỗ hơn hẳn, nhưng để khai thác được tiềm năng này thì phải luyện tập nghiêm túc bằng các bài tập của Flute và tập có hệ thống (hệ thống ra sao thì hỏi các thầy ở nhạc viện sẽ rõ), đó là lý do mặc dù hệ 10 lỗ, 11 lỗ, 12 lỗ tuy mới khai sinh nhưng chắc chắn sẽ chinh phục được các bài khó của các thể loại điều mà 8 lỗ không làm được (cái này có ai nghi ngờ gì không ?!).

Cái này giống lấy giáo trình luyện chó đua Greyhound mà bắt con mèo phải tập quá ! hehe
(02-07-2013, 11:50 PM)ninja Đã viết:
(02-06-2013, 04:05 PM)honsoLee Đã viết: Xin trả lời với bác là : Về độ linh hoạt ngay thoạt đầu cầm vào thì tiêu 8 lỗ hệ bát khổng của Tàu chắc chắn phải hơn, chứ không thể là 10 lỗ, 10 lỗ muốn sử dụng linh hoạt phải luyện tập tối thiểu cũng gấp đôi hệ 8 lỗ. Nhưng nói về tiềm năng chạy gam, nhảy quãng, độ rộng quãng, tổ hợp ngón thì tiêu 10 lỗ hơn hẳn, nhưng để khai thác được tiềm năng này thì phải luyện tập nghiêm túc bằng các bài tập của Flute và tập có hệ thống (hệ thống ra sao thì hỏi các thầy ở nhạc viện sẽ rõ), đó là lý do mặc dù hệ 10 lỗ, 11 lỗ, 12 lỗ tuy mới khai sinh nhưng chắc chắn sẽ chinh phục được các bài khó của các thể loại điều mà 8 lỗ không làm được (cái này có ai nghi ngờ gì không ?!).

Cái này giống lấy giáo trình luyện chó đua Greyhound mà bắt con mèo phải tập quá ! hehe

Không lấy giáo trình của flute thì lấy cái gì mà tập đây cha nội, chắc lấy giáo trình do ninja soạn quá hả, lâu rồi hổng thấy ghé diễn đàn, ghé dzô chém gió thấy ớn quá dzậy, bao giờ về lại Sài Gòn đây?
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
Em mới về mấy bữa thôi. Để ngồi chờ coi anh luyện "con mèo" này ra sao há. Không thành công thì cũng thành (bịnh) nhân (trong nhà thương Biên Hòa) mà ! Anh đừng lo, MHM nói đã đặt sẵn một chỗ ở đó từ hồi lâu nên không lo thiếu chỗ đâu ! hehe
(02-08-2013, 04:42 PM)ninja Đã viết: Em mới về mấy bữa thôi. Để ngồi chờ coi anh luyện "con mèo" này ra sao há. Không thành công thì cũng thành (bịnh) nhân (trong nhà thương Biên Hòa) mà ! Anh đừng lo, MHM nói đã đặt sẵn một chỗ ở đó từ hồi lâu nên không lo thiếu chỗ đâu ! hehe

Chờ anh thì phải chờ thêm 4-5 năm nữa mới có thành quả rõ rệt ku ơi, cho anh cái số ĐT cái nào (có gì gọi vào số này giúp anh nghen : 0984.000.331)
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Thumbs Down cho em xin công thức làm tiêu với ạ phamhoang 14 29,590 03-12-2024, 09:37 AM
Bài mới nhất: lehuuhung
Thumbs Up mua sáo tiêu sĩ khoaphuc3012 2 6,486 07-09-2016, 09:56 AM
Bài mới nhất: khoaphuc3012
  Hỏi cách làm tiêu nguyenthaihahp89 37 114,605 05-30-2016, 11:01 AM
Bài mới nhất: BaGaiLeeLỳ
  Những câu hỏi định tính trong làm tiêu sáo BaGaiLeeLỳ 10 29,771 08-28-2014, 08:50 PM
Bài mới nhất: vinhnguyen
  lam tieu do heroken 0 5,605 07-30-2014, 11:39 AM
Bài mới nhất: heroken
Music hỏi về cách làm tiêu nhựa phong_mj 11 38,323 07-28-2014, 10:28 AM
Bài mới nhất: heroken
  Lại 1 cây tiêu mới ra lò - Hàng của bác Lãng tử part 2 Lão tè 6 14,995 10-30-2013, 01:23 PM
Bài mới nhất: ntlong
  hỏi về lỗ định âm của tiêu stream 3 12,919 10-29-2013, 08:56 AM
Bài mới nhất: BaGaiLeeLỳ
  Cây tiêu mới ra lò - Hàng của bác langtu Lão tè 10 20,106 09-04-2013, 12:35 PM
Bài mới nhất: Lão tè
  Cho hậu bối hỏi về kỹ thuật làm tiêu lulu0703 8 21,056 08-04-2013, 08:32 AM
Bài mới nhất: filleenligne

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 2 khách