[Lịch tập & kết quả] CLB Sáo trúc BK TPHCM
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Lịch tập & kết quả] CLB Sáo trúc BK TPHCM
Mọi người tập như thế này chắc một năm sau sẽ thành đại cao thủ hết thôi. Vài bữa nửa cho anh lên học với nhé, học thế này thì như nhạc viện dạy rồi còn gì, chuẩn quá.
A rảnh thì lên chơi với tụi em cho vui là mừng rồi ạ ^^
Lâu do có việc nội bộ nên ko tiếp tục được, nay e xin tiếp tục lại

thứ 2. 19/11/2012
tình hình bữa nay đi rất ít ng, giá không có đủ, không khí nhìn chung không được vui lắm...đã kiểm tra lại mấy bạn và nói chung là nhạc lỹ chưa tốt lắm trừ @Nguyễn Ngọc Big Grin....
@Nguyễn Ngọc: lên cao có bị xì...(lỗi của đa số người)...nhìn sheet tốt, dẫm nhịp tốt...nói chung kỹ thuật và nhạc lý ổn cả...tuyên dương
@Nguyễn Mạnh Thắng: dẫm nhịp không đều,,đã đánh được lưỡi đơn nhưng nhìn sheet và nhạc lý chưa ổn, tuyên dương vì chăm chỉ luyện tập....nên cố gắng tập dẫm nhịp
@Tú: đánh lưỡi đơn chưa tốt lắm, kỹ thuật được...nhìn sheet chưa được, nhạc lý chưa ổn lắm, cố gắng thêm nhạc trong cuốn tập...đừng tập nhạc ngoài vội Big Grin
@Vô Tình: đánh lưới đơn tốt, quãng cao chỉ lên được s2(cố gắng thêm)...dẫm nhịp tốt, nhạc lỹ ổn...nhìn sheet ổn...lên cao vẫn nghe xì
@Mai...thổi chưa được suôn sẻ, còn khúc mắc...đánh lưỡi đơn được nhưng chưa nhuần nhuyễn và chưa chắc...
và 1 vài thành viên nữa xin k test....

Theo nguồn thông tin của Hướng dẫn hôm nay - Bạn Đồng
Thông báo lịch tập thứ 4 -21-11-2012
Chủ nhiệm : Mr. Nhơn
Hỗ trợ : Mr. Đồng
Thành phần tham gia: Tất cả các bạn mới và cũ củ Club

Nội dung:

- Do tình hình CLB đã và đang đi trên quỹ đạo đúng , nhưng đang trong giai đoạn loạng choạng lệch quỹ đạo nên cần có 1 phương pháp để lấy lại quỹ đạo . Mình và Nhơn đã thống nhất đưa ra ý kiến cùng phương pháp cho những buổi tập kế tiếp của Club như sau:

+ Mr Nhơn sẽ rà soát - kiểm tra lại tất cả các thành viên của club trong thời gian qua
Tất cả các bạn nào có đăng kí mà ko tham gia thường xuyên cũng như không có phản hồi khi nghỉ ko có lý do thì sẽ xóa tên trong danh sách
- Mình sẽ rà soát lại mem trong Group trên FB - Bạn nào ở xa, ko có điều kiện tham gia mình cũng xin mời ra khỏi Group để tránh tình trạng số lượng ảo - khó cho việc tổ chức offline
+ Mr. Nhơn và Mr. Đồng sẽ kiếm tra lại tất cả các thành viên khi đi tập trong thời gian qua bao gồm :
- Nốt
- Kỹ thuật
- Hơi
Và sau đó là những bài tập các bạn đã tập qua ( Những bạn nào tập không theo giáo trình thì bắt buộc phải thể hiện được tất cả bài tập ở trước bài bạn đang tập nhé )
* Bạn nào không qua được thì tạm thời xuống nhóm 2A để tập lại các bài tập - bắt đầu lại từ đầu nhé
* Bạn nào có thể hoàn thành tốt thì sẽ tiếp tục ở nhóm 2B nhé - Nhưng phải tập lại theo phương pháp mới

** Phương pháp tập luyện mới :
- Kế thừa phương pháp cũ - tức là vẫn tập theo giáo trình NHƯNG
-- Không tập riêng lẽ từng người mà các bạn tự chọn cặp cho mình để cùng học
-- Không tập trước giáo trình khi 2 bạn chưa cùng qua
-- Có kiểm tra đột xuất và yêu cầu đôi bạn phải cùng thể hiện tốt những bài đã tập qua.
-- Trường hợp 1 trong 2 bạn vắng tập thì bạn kia có quyền tập chung với bạn khác hoặc tự mình tập nhưng phải "cùng tiến" với bạn cùng đôi

*** Tiền quỹ CLub mình sẽ giao lại cho 1 bạn nào đó làm thủ quỹ nhé ..
Hoạt động của CLB ngày 21/11/2012
- Đã có thông báo của chủ nhiệm CLB nhưng hôm nay đi tập vẫn không đầy đủ, một số bạn có việc bận.
- Kết quả test một số thành viên nhóm 2 sau một thời gian hoạt động.
+ Nguyễn Ngọc: (ưu tiên phụ nữ trước Big Grin)
Lý Cây Xanh: thổi khá ổn, có thể vì bài tập gần đây nhất.
Bài 9: chưa tập ( bị phát hiện tập nhảy cóc)
Bài 8: đã tập lâu rồi nên còn vấp vài chỗ, nhưng sau khi tập lại thì thổi ok.
Bài 6: tương tự bài 8.
Nhận xét: nhịp vẫn còn nhanh, chưa kiểm soát nhịp để thổi chậm được. Yêu cầu tập đầy đủ các bài tập theo thứ tự, lần sau sẽ test hết. Là bạn nữ nhưng là người tiến bộ nhất trong nhóm, luyện tập rất tích cực, tiếp thu nhạc lý tốt. Khuyết điểm là vẫn không sợ nhóm trưởng .
+ Nguyễn Thanh An:
Bài 7: thổi khá tốt, vì là bài tập gần đây nhất.
Bắc Kim Thang: thổi tốt nhưng vẫn còn vấp.
Xèo Hoa: bài này hình như trúng tủ.
Nhận xét: tốc độ tập khá nhanh, nhịp tốt, là thành viên tích cực của CLB.
+ Nguyễn Mạnh Thắng:
Xòe Hoa: là bài tập gần đây nhưng vẫn chưa hoàn thành được, nhịp còn lỗi, các note chưa rõ ràng.
Bài 6: Vẫn lỗi tương tự như bài kia.
Nhận xét: nhịp vẫn còn chưa chuẩn, cần tập chậm lại để nhịp ăn khớp với note rồi sau đó mới tăng tốc độ lên cho đúng bài tập.
+ Tân Tuấn Tú:
Bắc Kim Thang: dù là bài tủ và cho thổi lại nhiều lần nhưng vẫn chưa hoàn thành bài.
Bài 6: bài này tập lâu rồi nhưng vẫn không hoàn thành.
Gà Gáy: thổi tốt, nhịp chuẩn.
Nhận xét: mới đầu tập rất chăm chỉ, tiến bộ nhanh, nhưng càng về sau thì tốc độ tập chậm lại ( thua Nguyễn Ngọc luôn ) chưa tìm ra được nguyên nhân,nhìn nhạc lý tốt, nhịp tốt, có tinh thần tập luyện, là thành viên tích cực của CLB, có năng khiếu đấy, nhưng bị một lỗi giống Nguyễn Ngọc là chưa sợ nhóm trưởng Smile)
+ Lê Văn Mến:
Inh Lả Ơi: thổi tốt nhưng lỗi nhịp cơ bản, đã chỉnh lại.
Gà Gáy: còn vấp một số chỗ
Bài 4: tốt.
Nhận xét: thổi tốt, chạy note tốt, có tiến bộ nhiều. Nhạc lý và nhịp cơ bản đã nắm được, cần luyện tập nhiều hơn để thuần thục.
+ Nguyễn Nhật Lai:
Bài 5: còn vấp nhiều, nhịp chưa đều.
Inh Lả Ơi: còn vấp, nhịp vẫn chưa chuẩn.
Nhận xét: thành viên tích cực của CLB, có tinh thần luyện tập, cần giảm tốc độ xuống để điều chỉnh nhịp cho chuẩn.
Đa số các bạn hôm nay khi kiểm tra lần đầu tiên đều bị vấp và nhìn note bị nhầm, có thể do chưa quen, cái này chắc chắn không thể tránh khỏi khi chưa chuẩn bị kỹ cho bài tập. Yêu cầu các bạn tập kỹ từng bài rồi mới qua tập bài khác, không chạy theo thành tích, mấy bài tập có vẻ nhàm chán nhưng lại phát huy tác dụng cho các bài tiếp theo.
Vì là buổi test đầu tiên nên mình phân nhóm thành viên. Sẽ áp dụng cho lần test thứ 2, qua lần test này hy vọng các bạn sẽ rút kinh nghiệm cho các buổi tập tiếp theo và thấy được những gì mình đang gặp phải và cần phải giải quyết như thế nào.
Các ý kiến trên chỉ là ý kiến chủ quan của mình nên không thể chính xác hoàn toàn được.
Thân.

Theo nhận xét và đánh giá của Nhơn
Chiều thứ 6 có họp nhóm phải ko Thiên? Nếu có thì chiều tối nay anh ghé qua chơi chút được ko em ?
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
(11-23-2012, 08:28 AM)honsoLee Đã viết: Chiều thứ 6 có họp nhóm phải ko Thiên? Nếu có thì chiều tối nay anh ghé qua chơi chút được ko em ?

có đó anh lee, anh ghé chơi là tụi em vui rồi Big Grin
Nhất tiêu nhất kiếm tẩu giang hồ
Thiên cổ tình sầu tửu nhất hồ
Lưỡng cước đạp phiên trần thế lộ
Vĩ thiên vi cái địa vi hồ
tổng kết ngày 26/11
các bạn tập bài dễ dù cho anh Duy cho qua nhưng không có ai đạt so với trình độ bây giờ
Ngọc: thổi còn bị xì, còn bị vấp trong sheet nhac( do run quá)....chưa ngắt đúng nhịp ở chỗ có nút lặng, luyến không đúng chỗ
Tân: không có run nhưng thổi không được so với trình độ hiện tại của nhóm 2, các nốt cao thổi chưa thành thạo ( ai cũng mắc) nên cố gắng tập nốt cao để sau này k phải quan tâm đến nó nữa và còn luyến không đúng chỗ
Mến: thổi cao chưa có được, còn bị vấp, nhìn sheet và nhạc lý chưa tốt, hình như nghe người khác thổi mới biết nhạc thổi theo...nên cố gắng học nhạc lý để biết 1 nhịp kéo dài và nửa nhịp
Bảo: thổi có bị 1 vài lỗi nhưng chấp nhận được, nhưng theo nhận xét chung thì là ít tập sheet mà toàn tập ngoài. thêm vào các luyến láy làm sai nhạc căn bản....
Tú: thổi còn xì, bắt nhịp chưa tôt, đã nhìn được sheet nhưng còn hơi yếu....
Lai: thổi các nốt cao xì, run quá hay sao mà gặp anh Duy không thổi được
Nhung: cô gái mới vào mà chơi tốt, nhưng cũng do gặp anh Duy mà không thổi được
Thắng: các nốt cao chưa được nên còn bị vấp, nhưng chăm chỉ luyện tập...
Mai: em cố gắng tập note cho tốt, đừng có bỏ cuộc nhé, cố lên
Đồng: nhạc lý chưa tốt...thua cả em Ngọc huhu Sad(
còn có mấy bạn tập nhưng không test được và mấy bạn đó về sớm
theo như anh Duy nói thì các bạn nên tập chắc các note trước rồi mới nên học nhạc lý để sau này vào bài nhạc mình không cần quan tâm đến note đó thổi thế nào, làm sao lên cao được....mình tập trung hết cho bài nhạc....các bạn cố gắng lên

Theo tổng kết của bạn Đồng - phụ trách ngày 26 tháng 11
Hình ảnh tập luyện hôm 28-11-2012

[Hình: 374476_303831543054209_860854667_n.jpg]
[Hình: 21830_303831636387533_406838056_n.jpg]
[Hình: 542651_303831686387528_462786203_n.jpg]
[Hình: 381739_303831723054191_525743056_n.jpg]
ngày 3-12
By CU Nabk in CLB Sáo Trúc Đại Học Bách Khoa TPHCM (Files) · Sửa văn bản · Xóa
ngày hôm nay có " Lão đại sư phụ( Võ Tấn Thông) " đến thăm nên có vấn đề là xin phép chỗ tập và đăng ký chỗ tập cho clb, Thiên or Nhơn làm nha
bữa nay ít người đi nhưng mà tập cũng có chất lượng
Thắng: tiến bộ, tốt, dẫm nhịp và lưỡi đơn tốt, đã tiến bộ...có thể vượt nhiều người
Ngọc: lên do3 chưa được, cố gắng thêm, lên cao còn xì nữa...tập mấy note cao cho quen
Tân: dẫm nhịp không đều, càng lúc càng nhanh, haizzz bệnh nan y( Nhơn nói) khó chữa...cố gắng dẫm nhịp....
còn có Lai và Mai chưa test được nên không nhận xét, nhưng nhìn chung Mai cần cố gắng hơn Big Grin
Lai lên được do3 nhưng si2 yếu
còn có bạn mới nhưng mình không biết tên, là bạn của Ngọc và học KHTN
bữa nay có a duy đến chơi nữa....các bạn cần cố gắng lên nha

10/12/2012
By CU Nabk in CLB Sáo Trúc Đại Học Bách Khoa TPHCM (Files) · Sửa văn bản · Xóa
hôm nay có 4 bạn chơi đàn tranh ghé thăm, có anh duy nữa, và cũng đã tập bài lên đàng Big Grin. có mấy bạn mới vào nhưng mà mình lu bu quá, không nhớ nổi tên nữa, tổng kết ngày hôm nay như sau
Tân: có tiến bộ nhưng lên cao đoạn đầu xì, trả xong bài 9, cố gắng tập bài 10 đi
Bảo: suốt ngày cảm âm nên nhạc lý không chắc dù thổi tốt, đề nghị Bảo và Tân 1 nhóm cùng tiến
Ngọc: lên note do3 chưa được(do sáo) với lại xì, cố gắng cái hơi nó nhỏ lại xíu, Ngọc nhìn nhạc lý tốt, đang tập bài 10 mà chưa trả được
Thắng: lộn nhịp bài số 9. nhịp lúc nhanh lúc chậm, chưa trả bài xong, song biểu dương cho tình thần tự học chăm chỉ
Lai: gặp đàn tranh với Ngọc mượn sáo nên không tập bài nào
còn mấy bạn chơi lung tung, không quản lý nổi....các bạn cố gắng, mấy bài tập nó khô khan, nhưng không tập thì không biết được Big Grin

Đàn tranh cùng tập với club

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Event] - CLB Sáo trúc ĐHBK TPHCM StaylorStar1925 7 17,777 12-25-2012, 12:35 AM
Bài mới nhất: StaylorStar1925

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách