Tiếng Tiêu - Sáo của Lê Hồng Sơn
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tiếng Tiêu - Sáo của Lê Hồng Sơn
anh kể truyện như tả thầy Quang Châu ngoài Bắc ấy =)) ... thầy điềm đạm ngoại hình như tiên ông roài ^^
Chia tay với đất nước Thổ Nhĩ Kỳ ồn ào náo nhiệt, mời các bạn một lần đến thăm nước Nga xa xôi. Nghe tiếng Tiêu êm đềm bên bức tường khá giống bức tường điện Kremlinh, bên dòng Volga. Bản này Nghệ sĩ Lee hói chơi tiết tấu chậm rãi êm đềm. Làn hơi rất kỹ thuật, du dương trầm bổng.
Mời anh chị em thưởng thức tác phẩm Chiều Maxcơva qua tiếng Tiêu của Nghệ sĩ Lê Hồng Sơn

http://www.youtube.com/watch?v=MBlEM3_j8NY

Muốn tìm hiểu về các nhạc cụ dân tộc
thích nhất cây tiêu này Smile
Cùng với các clip của các Nghệ sĩ : Lê Thái Sơn, Saotruc, Cao Trí Minh, Mão Mèo, Bùi Công Thơm, Vũ Thịnh...v...v...hướng dẫn giới thiệu cách luyện tập các kỹ thuật phức tạp của môn Sáo Trúc, hôm nay xin mời chúng ta cùng tập kỹ thuật: Tập lưỡi kép với Nghệ sĩ Lê Hồng Sơn qua clip sau đây:
http://www.youtube.com/watch?v=DgR0yAZQn5w

Trích dẫn trong YouTube.com:
"Các bạn mới tập lưỡi kép hay có xu hướng "Dục tốc tất đạt", xin hãy tập thật chậm rồi nhanh dần trước khi có thể bay vèo vèo như các nghệ sỹ thực thụ, vì thực tế là "Dục tốc bất đạt". Leehonso.
@Lê Hồng Sơn: Mấy anh ở chỗ anh học qua YouTube lại đọc Leehonsoful lại nói là người Hàn Quốc. Anh chết mất. Mà nhìn cũng giống người Hàn lắm.
Ack, em xin anh Hùng đừng trêu đùa và gọi em là "Nghệ Sỹ" nữa, sống là phải biết rõ vị trí mình đang ở đâu chứ anh, loại nghiệp dư mạt hạng như em mà anh cũng đưa lên làm "Nghệ Sỹ" thì anh em lại vào ném lựu đạn nữa cho mà xem, và còn những Nghệ Sỹ thực thụ khác họ sẽ không vui lòng đâu, xin anh đấy, vì hoà bình nhân loại !
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
@leehonso: Không sao đâu, anh em chơi vui thôi.
Chỉ có người điên, khùng, gàn, dở,... như em mới bỏ công việc gia đình..v..v... ra Tao Đàn hướng dẫn mọi người tập thôi. Đã hôm nào về bị bà xã cầm chổi lông gà rượt té khói chưa hả ? hi hi hi hi. Đúng là vác tù và hàng tổng.
Gửi em câu nói của người Hàn Quốc như sau:
Cam xa li ta Lê xa trang nhim.
phát âm : caám xa liì taà Lê xa trang nhim. (đọc hơi nhanh, từ cao xuống thấp, cao nhất là chữ caám, thấp nhất là chữ taà kéo dài chút)
Có nghĩa là :
Cam xa li ta: Cám ơn
Lê xa nhim: Ngài trưởng đoàn Lê
Cả câu là : Cám ơn ngài trưởng đoàn leehonso.
Đại khái là người đứng đầu tổ chức là "xa trang nhim".
Anh em trao đổi tự do thoải mái mới vui. Nói chuyện gò bó mất tự nhiên.
hình như hùi nãy e mới học đc câu *Thanh Tranh, Bầu Phước, Vĩnh Kìm, Tiêu Lee hói* Big Grin
Mời anh chị em nghe thêm một tác phẩm nữa. Bài này Lê Hồng Sơn hòa tấu cùng bạn mập guitar 2 người chơi khá ăn ý. Giai điệu dịu dàng du dương của Tiêu hòa với hợp âm bập bùng của Guitar cho ta cảm xúc thư thái nhẹ nhàng. Mời các bạn cùng nghe tác phẩm Triệu bông hồng
Tiêu:Lê Hồng Sơn
Guitar: Bạn mập ?
http://www.youtube.com/watch?v=HFPt0RRlpHI

Bạn mập là Phương, nick là: Cô Khách
Yahoo chat : duytantan
email : nguyentanduy@gmail.com
Face Book
Tặng mọi người 2 bài của anh Sơn

Táng Hoa Ngâm

Biển Cạn

một bài chắc là rất lâu rồi ( năm 2008), anh Sơn lúc này còn tóc khá nhiều, em đoán đây là off ở Nha Trang, thời này em chưa tham gia Damsan. anh Sơn xem lại chắc nhớ nhiều kỉ niệm 1 thời anh Sơn nhỉ,^^

Em Nhớ Anh Rất Nhiều

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lần đầu đem tiêu hòa tấu với cổ cầm BaGaiLeeLỳ 1 9,382 07-19-2018, 09:31 PM
Bài mới nhất: lehuuhung
  Lệ Đá - Tiêu C muanuadem32 0 4,195 09-12-2016, 08:37 AM
Bài mới nhất: muanuadem32
  Huế Xưa: Tiêu - Sáo muanuadem32 0 4,226 06-17-2016, 02:05 PM
  Mai Hoa Tam lộng(Hồng trần hữu si tình) muanuadem32 0 4,032 03-26-2016, 10:44 PM
  tây du ký tiêu c4 stream 0 4,239 11-04-2015, 09:49 AM
Bài mới nhất: stream
Video Vén rèm Châu - tiêu C muanuadem32 0 4,616 09-09-2015, 06:53 AM
  Etude trên tiêu BaGaiLeeLỳ 1 5,216 06-19-2015, 01:43 AM
Bài mới nhất: David Dang
Lightbulb [Audio Album] Bản thu âm Offline Sinh Nhật lần thứ 8 và Hội Thi Tiêu Sáo - Lần 2 Chicken Đông Lạnh 8 17,378 05-19-2015, 11:48 PM
Bài mới nhất: nhoc_style
  Trường Tương Tư ( Tiêu Trúc Ngũ Âm) duyman112 0 4,293 09-12-2014, 09:05 PM
Bài mới nhất: duyman112
Video Mưa đêm tỉnh nhỏ(Tiêu) muanuadem32 8 16,679 08-16-2014, 12:14 AM
Bài mới nhất: vohnam

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách