Thông báo về việc off hằng tháng cho những người yêu sáo, tiêu tại TPHCM
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Thông báo về việc off hằng tháng cho những người yêu sáo, tiêu tại TPHCM
(08-17-2012, 08:45 PM)becks_herag Đã viết: cho em hỏi là người mới tập thì nên mua 6 lỗ hay 10 lỗ ạ?giá khoảng bao nhiêu vậy các anh chị?

Tốt nhất là bạn nên chọn 6 lỗ trước. Lí do vì không phải tay ai cũng giống ai vì vậy nếu bạn mua sáo 10 lỗ làm sẵn thì có khi bạn sẽ gặp vấn đề là các lỗ này sắp xếp không thuận tay của bạn.

Còn với sáo 6 lỗ thì sau này khi trình độ đã khá ổn thì bạn chỉ việc đem sáo đó đi nhờ các anh em làm sáo khoét thêm 4 lỗ phụ dựa vào thế bấm hợp với tay bạn nhất là ổn. Big Grin
19h30 hợp lý đấy.... Em có thể ngồi coi hơn nửa chương trình được... Anh Cô Khách có thể ra Tao Đàn hỏi ý kiến mấy thành viên khác nữa coi... Em thấy những người đang tập sáo đa số là sinh viên nên tìm thời gian để họ có thể dự để nâng cao trình độ... Chứ off toàn cao thủ thì bọn gà tụi em vẫn ở hoài trong chuồng quá...
Vậy là quyết định tổ chức off đã được thông qua. Nếu không có gì thay đổi thì vào thứ 4 tuần sau nhằm ngày 29-08 tại quán Cà Phê Nắng Khuya - 10F Trần Nhật Duật, P.Tân Định, Q.1, lúc 7h30 chúng ta sẽ tổ chức buổi off đầu tiên , các bạn hãy đăng ký tiết mục để ban tổ chức sắp xếp, nếu bạn nào có sẵn beat thì tập với beat. còn không thì chủ nhật này ra tao đàn tập chung với guitar, tôi sẽ tập chung với các bạn. mong các bạn tham gia để cho buổi off thành công tốt đẹp.
Nếu cần thì lập 1 topic thông báo riêng cho nó trang trọng, ai là mod thì chuyển giùm thông báo này lên trên cho mọi người biết. thanks
A Men Đà PhậtAngel
Đầu tiên xin Cô Khách thông báo kỹ là 7h30 sáng hay tối. Cứ ghi 7h30 thật chẳng biết là lúc nào. Thứ 2 chủ thớt thông báo về điều kiện off mỗi thành viên giá tiền là bao nhiêu. Vì thật sự ko hẳn ở đây tất cả mọi người đều đã off qua ở quán cafe này ( trong đó có em ) Và tiền sẽ gom lại về 1 mối hay ai uống gì tự trả. Một chút ngu kiến xin chủ thớt trả lời giùm em
À, bổ sung thêm về vụ tiền nước, tiền nước thì ai kêu người ấy trả, khi người ta bưng nước tới thì họ sẽ tự thu tiền luôn, cho nên cũng sẽ không phiền phức gì. thời gian là 7h30 tối nhé các bạn, thường thì 7h mình sẽ tới sớm, các bạn nào rảnh thì tới sớm tập ráp nhạc trước cho quen để biểu diễn tự tin hơn, thanks mọi người
A Men Đà PhậtAngel
Vậy ngoài a e trong này có khách ở ngoài nữa ko bác Cô Khách Big Grin chỉ sợ tâm lý ở trên sân khấu run quá note bay hết trơn Smile)
OK, thứ 4 - 29-08 tại quán Cà Phê Nắng Khuya - 10F Trần Nhật Duật, P.Tân Định, Q.1.....off
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
Tiến Dũng, bạn cứ thoải mái, có lẽ cũng chẳng có bao nhiêu khách ngoài đâu, toàn anh em trong diễn đàn cả, không khí thân mật ấm cúng chứ không phải như bạn lo nghĩ là phải đứng biểu diễn trong sự săm soi của mọi người, giả sử như bạn quên nhạc thì có thể có 1 ai đó hòa chung với bạn lấp khoảng trống, bạn sẽ tự tin hơn.

Mọi người hãy đăng ký tiết mục nhé, để chúng ta chuẩn bị chu đáo, cho buổi off thành công
A Men Đà PhậtAngel
Ah... Giá nước dao động khoảng 26k tới 40k... Nhớ ko lầm là vậy... Cô Khách quên nói giá nước cho bạn Tiến Dũng biết kìa....
Cám ơn Cô Khách và darkboy. Mình cố gắn sắp xếp bữa đó đi chung với a e.

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  a sơn ơi có hướng dẫn thổi tiêu online không karote 2 7,191 01-14-2022, 10:14 PM
Bài mới nhất: Luckystar

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách