Tiêu Đô lên quãng 4
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tiêu Đô lên quãng 4
e hoi cái này. Sáo c, lên Duoc g3, må tiêu c lên duoc ca c4
Hôm nay mới vào và đọc được tin
Xin chúc chú Sơn buôn may bán đắt nhé!
Người thầy giáo cùng tên với chú đây
(07-30-2012, 06:22 PM)shaka Đã viết: e hoi cái này. Sáo c, lên Duoc g3, må tiêu c lên duoc ca c4

Anh nghĩ chắc là do anh em mình khả năng còn kém nên không thể vượt lên nổi Đô4 của sáo, hồi xưa nhiều người hù anh rằng tiêu ko có lên được Do4 đâu, thế nhưng 1 hôm có 1 vị tiên bên nhạc viện hiện ra (vị tiên này anh xin được giấu tên nghen) và nói : trời ơi, tiêu lên Đô 4 dễ ẹc ah`, con cứ cố gắng tập là được, anh nghe lời của bụt cho nên è mỏ ra mà tập vì vậy cũng có chút thành quả đó em ! Chúc em sớm mở ra chân trời mới nghen ! Thân ái
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
(07-30-2012, 08:30 PM)sonvh06 Đã viết: Hôm nay mới vào và đọc được tin
Xin chúc chú Sơn buôn may bán đắt nhé!
Người thầy giáo cùng tên với chú đây

Bán giá hợp lý chứ bán đắt ai mua đây anh ơi !!!?
Đẳng cấp là cái chi chi

Zeroman Vo Quan
Thuj, chúc a zậy Sơn buôn may bán rẻ nhé =.=
vây là tâm âm cua tiêu hon sáo máy nôt vây .
Shocked 
(07-30-2012, 08:39 PM)honsoLee Đã viết:
(07-30-2012, 06:22 PM)shaka Đã viết: e hoi cái này. Sáo c, lên Duoc g3, må tiêu c lên duoc ca c4

Anh nghĩ chắc là do anh em mình khả năng còn kém nên không thể vượt lên nổi Đô4 của sáo, hồi xưa nhiều người hù anh rằng tiêu ko có lên được Do4 đâu, thế nhưng 1 hôm có 1 vị tiên bên nhạc viện hiện ra (vị tiên này anh xin được giấu tên nghen) và nói : trời ơi, tiêu lên Đô 4 dễ ẹc ah`, con cứ cố gắng tập là được, anh nghe lời của bụt cho nên è mỏ ra mà tập vì vậy cũng có chút thành quả đó em ! Chúc em sớm mở ra chân trời mới nghen ! Thân ái

Anh Lee ơi, em thấy thế này nè, anh thổi tiêu nghe nó hổng có phê như anh thoaingoc, anh Đạt, vậy mà sao thiên hạ nó ca tụng anh quá à, không biết họ có biết cách nghe tiêu không nữa anh à !!!
(07-30-2012, 09:18 PM)duet_duel Đã viết:
(07-30-2012, 08:39 PM)honsoLee Đã viết:

Anh Lee ơi, em thấy thế này nè, anh thổi tiêu nghe nó hổng có phê như anh thoaingoc, anh Đạt, vậy mà sao thiên hạ nó ca tụng anh quá à, không biết họ có biết cách nghe tiêu không nữa anh à !!!

Hic, cảm ơn những nhận xét thành tâm của bác bác à, bác nghe thiên hạ nó chém gió là chết luôn đó, vì thực tế là Lee em thổi tệ nhất cái nước Việt Nam này mà (cũng may dân Việt mình thổi tiêu Việt nó hay nhất thế giới nên vịt Lee em cũng hơn được vài con gà trên thế giới).

Cái bác cần hiểu đó là Thoại Ngọc, bác Đạt và những anh em khác họ thuộc hàng những siêu đại cao thủ có tài năng thiên bẩm (kiểu như Mozart 9 tuổi sáng tác Turkish march ấy mà), cho nên Lee em tự hiểu là với 1 tư chất tầm thường như mình thì chắc chắn vĩnh viễn mãi mãi không bao giờ có thể đạt được cái trạng thái cao siêu đỉnh ấy . Vì thấu hiểu như thế nên có lần em trả lời thầy Lê Thái Sơn bên trang damsan cũ là em sẽ phải tập chạy ngón trên tiêu 10 lỗ phải đến 20 năm nữa thì mới có thể bắt đầu luyện phần hồn được (hình như hồi ấy em có liệt kê mấy cái bài tập ra thì phải ?!)

Mà mọi chuyện thực ra là như thế này, người ta nói là cần cù bù thông minh, siêng năng bù thiên bẩm, cho nên trong lúc em tuyệt vọng nhất vì khả năng quá gà của mình khi chơi tiêu thì 1 ông bụt bên nhạc viện hiện ra (cho em xin giấu tên ông bụt nha ) , bụt đưa cho em xấp bí kíp toàn hình con nòng nọc và kêu em nên khổ luyện thêm 20 năm nữa thì mới tạm hiểu được tiên cảnh mà Thoại Ngọc và Đạt đã trú ngụ. Không dám cãi lời bụt em nhảy vào bế quan luyện bí kíp.

Tuy nhiên bác hiểu không, từ khi em đi theo lũ nòng nọc này thì chỉ thấy toàn địa ngục không ah`, mà đặc biệt trong địa ngục toàn lũ ma quỷ ở đâu nhảy ra lừa phỉnh ca tụng em mà thôi, lâu lâu mới có vị tiên như bác ghé qua cảnh tỉnh cho em đó, em đội ơn bác nhiều nhiều lắm luôn, em sẽ cố gắng thêm 19 năm nữa và bắt đầu tu tập phần hồn "trên 9 tầng mây", chứ bây giờ tiếng tiêu của em chỉ dám tự nhận xét như là "du hồn dạ quỷ" thôi!
Đẳng cấp là cái chi chi

Zeroman Vo Quan
(07-30-2012, 09:17 PM)shaka Đã viết: vây là tâm âm cua tiêu hon sáo máy nôt vây .

Cái này em cũng không biết nữa, người mà biết rõ chuyện này nhất có lẽ là người nghiên cứu nó nhiều nhất, mà người này là ai thì em cũng ko biết nưã, nếu bác muốn tìn hiểu sao ko cùng em lao vào nghiên cứu thêm, có gì thì gọi em nghen : 0984.000.331, hoặc ra Tao Đàn ngày chủ nhật kiếm em nghen !
Đẳng cấp là cái chi chi

Zeroman Vo Quan
Quả là khâm phục Lê Hồng Sơn.
Muốn tìm hiểu về các nhạc cụ dân tộc

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Thumbs Down cho em xin công thức làm tiêu với ạ phamhoang 14 29,427 03-12-2024, 09:37 AM
Bài mới nhất: lehuuhung
Thumbs Up mua sáo tiêu sĩ khoaphuc3012 2 6,468 07-09-2016, 09:56 AM
Bài mới nhất: khoaphuc3012
  Hỏi cách làm tiêu nguyenthaihahp89 37 114,230 05-30-2016, 11:01 AM
Bài mới nhất: BaGaiLeeLỳ
  Những câu hỏi định tính trong làm tiêu sáo BaGaiLeeLỳ 10 29,676 08-28-2014, 08:50 PM
Bài mới nhất: vinhnguyen
  lam tieu do heroken 0 5,592 07-30-2014, 11:39 AM
Bài mới nhất: heroken
Music hỏi về cách làm tiêu nhựa phong_mj 11 38,272 07-28-2014, 10:28 AM
Bài mới nhất: heroken
  Lại 1 cây tiêu mới ra lò - Hàng của bác Lãng tử part 2 Lão tè 6 14,958 10-30-2013, 01:23 PM
Bài mới nhất: ntlong
  hỏi về lỗ định âm của tiêu stream 3 12,888 10-29-2013, 08:56 AM
Bài mới nhất: BaGaiLeeLỳ
  Cây tiêu mới ra lò - Hàng của bác langtu Lão tè 10 20,049 09-04-2013, 12:35 PM
Bài mới nhất: Lão tè
  Cho hậu bối hỏi về kỹ thuật làm tiêu lulu0703 8 20,997 08-04-2013, 08:32 AM
Bài mới nhất: filleenligne

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách