Tuyển thêm mod cho đàn tranh !
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bình chọn: Theo bạn thì nên bầu ai làm Mod của forum đàn Tranh ?
Bình chọn đã bị khoá.
lonsualangxang
47.06%
8 47.06%
Duy-Ly
47.06%
8 47.06%
Không chọn ai cả !
5.88%
1 5.88%
Tổng cộng 17 bình chọn 100%
* Bạn đã bình chọn cho mục này. [Hiển thị kết quả]

Đánh giá chủ đề:
  • 2 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tuyển thêm mod cho đàn tranh !
Ack, lên diễn đàn nghiệp dư mà mấy bác cũng phân thành cao thủ với thấp thủ hả trời, hic, chỉ cần nghĩ là giúp các anh em khác đam mê đàn tranh hơn thì làm được ngay, quan trọng là tinh thần mấy bác ơi , hic !
mình nghĩ Ly thì chẳng bao giờ phân cao thấp đâu, bạn thấy Ly còn nhiệt tình giúp mọi người tập bằng clip... Là bởi vì nếu bạn đọc hết các threads ở đây với forum cũ, sẽ thấy nhiều cao thủ ... ném đá bạn à, thận trọng chút vẫn nên. Góp ý để tiến bộ, giúp nhau sửa sai hoàn toàn khác với ném đá + chém gió bạn ah.
Đấy, anh lang_du nói trúng ý em. Làm mod mà bà con ko phục có phải là bị các cao thủ ném đá với chém gió cho không. Em là em sợ lắm. Cứ làm nông dân chân đất mắt toét, ai hỏi gì đáp nấy cho lành thôi ạ ^^
Mod đàn tranh thì cần những tiêu chí gì? Phải làm những công việc gì? Sao chả thấy ai đề cập nhỉ?
moderator có các việc sau:
Về mặt kỹ thuật:
- Được tham gia vào subforum của mod, chuyên bàn chuyện quốc gia đại sự, cơ mật, quan trọng của diễn đàn.
- Có thể chỉnh sửa, xóa, di chuyển bài viết thành viên, làm nổi bật topic, đóng, mở topic,...
Về mặt hoạt động:
- Mod là người chuyên phát hiện, xử lý nhưng sai phạm không phù hợp với nội quy của diễn đàn bằng các nghiệp vụ kỹ thuật đã nêu ở trên.
- Có tiếng nói trong việc kêu gọi mọi người tham gia các hoạt động của diễn đàn: kêu gọi offline chẳng hạn Big Grin Ngoài ra, mod có thể phân giải các vụ tranh luận vô tiền khoáng hậu, quá gay gắt bằng lời nói của mình, hoặc đóng topic.
...
Nói tóm lại, mod là người thay mặt, đại diện cho BQT diễn đàn giúp các thành viên đoàn kết, đóng góp vì mục đích chung giúp diễn đàn phát triển, mọi người tiến bộ. Còn các chức năng của mod nữa mà em thiếu sót thì mong các bác bổ sung tiếp; các việc của một thành viên bình thường trong tay mod thì không đề cập nữa vì sẽ gây trùng lắp, chồng chéo.
(07-14-2012, 04:50 PM)lang_du Đã viết: mình nghĩ Ly thì chẳng bao giờ phân cao thấp đâu, bạn thấy Ly còn nhiệt tình giúp mọi người tập bằng clip... Là bởi vì nếu bạn đọc hết các threads ở đây với forum cũ, sẽ thấy nhiều cao thủ ... ném đá bạn à, thận trọng chút vẫn nên. Góp ý để tiến bộ, giúp nhau sửa sai hoàn toàn khác với ném đá + chém gió bạn ah.

Thằng nào ném đá mod cứ xoá thẳng tay cho em, như vậy nó mới hiểu được quyền lực của mod chứ !!!
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
Vậy Ly nhận đi cho anh em vui Ly ơi Smile
Để xúc tiến nhanh, em xin làm cái bình chọn luôn, xin mời các bác vào chọn ra người phù hợp cho forum đàn tranh
Đẳng cấp là cái chi chi

Zeroman Vo Quan
Admin remove tên mình ra khỏi vote giùm, mình không đồng ý để tên mình vậy. Thanks!

Để cho khách quan, Admin nên để những mem mới đăng kí từ hôm nay không vote được để tránh nick ảo.

(1) Về chuyện tuyển thêm mod, mình có ý kiến thế này. Lẽ ra, nếu Amin quan tâm tới forum này thì đã nên đọc hết các post và biết được thành viên vào phù hợp, có khả năng, có trách nhiệm, ai là người nhiệt tình khách quan hoặc nhiệt tình nhưng phục vụ cho mục đích kinh doanh phía sau... và Admin nên chủ động mời trực tiếp người đó.

Vote nghe có vẻ công bằng, nhưng không phải vấn đề nào cũng nên vote. Ngay như Admin, có ai được vote để chon Admin đâu? Vì thế, Admin, là những người sáng lập ra forum, là người hiểu về tiêu chí, mục đích, và phương châm hoạt động của forum, nên làm theo (1) là tốt nhất. Vote thì có nên là sau một thời gian (vài tháng) nên vote xem cách quản lí của Mod, Admin có hiệu quả hay không, có nên thay người không ...

Chuyện Mod, Admin điều hành một diễn đàn là rất quan trọng, rất cần thiết phải phù hợp với tiêu chí sáng lập và hoạt động của Forum, vì thế hơn ai hết, Mod và Admin mới, nên được chọn bởi các admin và mod khác. Nếu mod với admin là lạm quyền, điều hành diễn đàn, xoá, sửa bài các thành viên khác theo quan điểm cá nhân, hoặc phục vụ mục đích cá nhân, thì đơn giản là những thành viên (nghiêm túc) sẽ tự động bỏ diễn đàn. Điều này đã xảy ra với nhiều diễn đàn rồi.
(07-24-2012, 10:28 PM)lang_du Đã viết: Admin remove tên mình ra khỏi vote giùm, mình không đồng ý để tên mình vậy. Thanks!

Để cho khách quan, Admin nên để những mem mới đăng kí từ hôm nay không vote được để tránh nick ảo.

(1) Về chuyện tuyển thêm mod, mình có ý kiến thế này. Lẽ ra, nếu Amin quan tâm tới forum này thì đã nên đọc hết các post và biết được thành viên vào phù hợp, có khả năng, có trách nhiệm, ai là người nhiệt tình khách quan hoặc nhiệt tình nhưng phục vụ cho mục đích kinh doanh phía sau... và Admin nên chủ động mời trực tiếp người đó.

Vote nghe có vẻ công bằng, nhưng không phải vấn đề nào cũng nên vote. Ngay như Admin, có ai được vote để chon Admin đâu? Vì thế, Admin, là những người sáng lập ra forum, là người hiểu về tiêu chí, mục đích, và phương châm hoạt động của forum, nên làm theo (1) là tốt nhất. Vote thì có nên là sau một thời gian (vài tháng) nên vote xem cách quản lí của Mod, Admin có hiệu quả hay không, có nên thay người không ...

Chuyện Mod, Admin điều hành một diễn đàn là rất quan trọng, rất cần thiết phải phù hợp với tiêu chí sáng lập và hoạt động của Forum, vì thế hơn ai hết, Mod và Admin mới, nên được chọn bởi các admin và mod khác. Nếu mod với admin là lạm quyền, điều hành diễn đàn, xoá, sửa bài các thành viên khác theo quan điểm cá nhân, hoặc phục vụ mục đích cá nhân, thì đơn giản là những thành viên (nghiêm túc) sẽ tự động bỏ diễn đàn. Điều này đã xảy ra với nhiều diễn đàn rồi.

Vâng, mình sẽ bỏ nick của Lang_du ra. Mình cũng rất đồng ý với anh lang_du về chuyện không phải cái gì cũng bầu, cũng vote, nhưng topic đàn tranh này có nhiều chuyện nhạy cảm mà BQT thấy rằng việc không bầu chọn công khai sẽ dẫn đến những điều không hay, vì vậy anh sẽ thấy rằng mod forum đàn nhị và supermod Jibber ngày hôm qua đã chính thức được BQT đề xuất và không qua vote hay bầu chọn gì cả. Tuy nhiên forum đàn tranh lại là 1 chuyện rất khác, mong anh thông cảm dùm, xin chân thành cảm ơn mọi góp ý từ 1 thành viên rất tích cực như anh.

Đẳng cấp là cái chi chi

Zeroman Vo Quan

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Hình ảnh những cây đàn cùng họ với đàn Tranh (Châu Á) saotruc 25 60,153 03-10-2024, 03:08 PM
Bài mới nhất: lehuuhung
  ÂM NHẠC DÂN TỘC ( ĐÀN TRANH ) truongtailinh1993 39 86,863 03-05-2019, 10:16 AM
  Bán lại đàn tranh ở Sài Gòn daquihoa 0 5,891 03-14-2017, 09:12 AM
Bài mới nhất: daquihoa
  Tìm. Sáo Trúc+ Đàn Tranh+ Đàn nhị đi Biểu DIễn tại Cần thơ ngày 10-> 13/1 dinhhung1841994 0 5,166 12-27-2016, 03:25 PM
Bài mới nhất: dinhhung1841994
  Báo danh ĐÀN TRANH lonsualangxang 172 368,840 12-20-2016, 03:11 PM
Bài mới nhất: TrangDi
  Tìm chỗ dạy đàn tranh ở Đà Nẵng chinhducnguyen 1 8,901 08-18-2016, 10:55 PM
Bài mới nhất: lilochin123
Heart Dạy học dàn tranh ở Đà Nẵng lilochin123 0 7,882 06-16-2016, 01:25 PM
Bài mới nhất: lilochin123
  Một số bài Rao đàn Tranh lehuuhung 3 15,954 04-15-2016, 10:58 PM
  Xin sheet Mùa thu quê hương - đàn tranh Tuổi thơ 0 5,829 01-29-2016, 08:02 PM
Bài mới nhất: Tuổi thơ
  Bán Đàn Tranh Trung Quốc 6 Triệu myhanh 0 6,215 10-23-2015, 07:07 PM