khoét lổ sáo nhựa ko cần dao mổ
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
khoét lổ sáo nhựa ko cần dao mổ
Mình đang dùng dao lam để cạo mấy cái sơ nhựa ơ mấy cái lổ sáo ,cạo không dc bực mình ném vở cái ly nước ,thấy mấy cái mảnh vỡ nhặt lên thấy cạnh nó củng xắc nên thử gọt, nó đi như là gọt khoai vậy.
Vui quá chạy một mạch suống tiệm nét báo cho anh em biết CoolCool
Mà nhớ là dùng mảnh chai thủy tinh , hay là mảnh ly nước ( sứ trăng) có cái đầu nhọn mà phải hơi cong chút ,để dể khoét ở trong lổ .
Ai làm dc thì thank minh cài nha ,còn không xin anh em chém nhẹ tay TongueTongueTongue
Cái này dùng cho nhửng ai không có dao mổ nha , nếu có dao mổ chắc không cần đến mấy cái mảnh chai làm đưt chân này đâu nhĩ Big GrinBig GrinBig Grin
Ống chựa dẩn nc , không bít nóng hay lạnh màu xanh lá cây có đường chỉ đỏ kẻ dọc ốnh nhựa . Lòng ngoài 16 trong 13 , mà không bít ống nhụa khác có làm dc không . HuhHuh:huh
caí này hay Big GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig Grin
hazzzzzzz, pác này chịu chơi ghê ta, tức là ném vỡ cái lyBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig Grin
cái này bác chia sẻ để anh em đọc chơi thôi, chứ sao mà muốn làm sáo phải đập ly lấy mảnh vỡ, mà chưa chắc tìm được cái đúng ý để khoét, mất công quá,!! thôi ra mua cái dao mổ cho nó lành, có nhiêu tiền đâu, ko khéo lại rẻ hơn cái ly. kaka
YH!: tanlatan_17@yahoo.com.vn
Facebook
MCN - Bến Tre - VN
vào mấy bải rác có mấy cái ly vở, hay chén vở kìa , tha hồ ma lựa chon
hezzzzzzz, em rất thích cách suy nghĩ của bác, rất là sáng tạo, nhưng ít tính khả thi với lại níu làm sáo trúc thì cái sáng kiến này ko ứng dụng được, như tài liệu khoét sáo của thầy Trịnh Tuấn có đề cập đến zụ mài lưỡi cưa sắt để làm dao khoét, cái này áp dụng được cho các pác ko có dao mổ múm làm sáo trúc, nhưng thanks cho bác 1 phát vì tinh thần đam mê san sẻBig GrinBig GrinBig GrinBig Grin
(05-31-2012, 03:16 PM)mitdoc_dieuluyen Đã viết: hezzzzzzz, em rất thích cách suy nghĩ của bác, rất là sáng tạo, nhưng ít tính khả thi với lại níu làm sáo trúc thì cái sáng kiến này ko ứng dụng được, như tài liệu khoét sáo của thầy Trịnh Tuấn có đề cập đến zụ mài lưỡi cưa sắt để làm dao khoét, cái này áp dụng được cho các pác ko có dao mổ múm làm sáo trúc, nhưng thanks cho bác 1 phát vì tinh thần đam mê san sẻBig GrinBig GrinBig GrinBig Grin
Cái này dành cho nhửng ai mún làm sáo nhựa mà không có dao mổ như mình mà.
Còn về làm sáo trúc thì phải cần đến dao mổ chứ

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  có anh em nào mua sáo nhựa của saonhuatk chưa buitrungthien 9 18,050 09-27-2012, 12:04 AM
Bài mới nhất: anhtuan_vtvn
  Làm sáo nhựa H.C_Minh93 3 8,614 05-12-2012, 07:43 AM
Bài mới nhất: H.C_Minh93

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách