Cần học hỏi
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Cần học hỏi
mình là thành viên mới.mình mới tập thổi sáo dc 1 tuần có vài điềi ko hiểu xin mọi người chỉ giáo . 1 là cách luyến , 2 là đánh lưởi kép, cái này mình tập ước cả ống sáo mà không đánh dc SadSad ,sao mà khó khăn thế này mệt hơn cả đánh trận .cứ cầm súng ra bắn nó ,nó không chết thì mình chết về dc tôn là anh hùng liệt sĩ SmileSmile xin anh em chỉ giáo thank trước .!!!!!!!!!
bạn viết dùng từ ngữ vui nhộn nhỉ...Tongue

Bạn mới tập và chơi luôn lưỡi kép khó là phải rồi.
thank bác đã gop ý
mình có vài lời khuyên cho bạn, bạn mới tập 1 tuần mà tập lưỡi kép là điều không thể, bạn tập thêm 6 tháng nữa chưa chắc bạn đã tập được lưỡi kép, kí thuật lưỡi kép là khó nhất trong các kĩ thuật và phải tập nó sau cùng sau khi đã thuần thuật hết tất cả các kĩ thuật còn lại

bạn nên tập có trình tự từ lưỡi đơn, rung hơi, luyến lấy, vuốt, lướt ngón dồn ngón, reo lưỡi xong hết mấy thứ đó hễ tập lưỡi kép, mình nghĩ nếu bạn tập 1 tuần tiếng sáo chưa chắc đã rỗ đâu

thổi sáo hay ở chỗ tiếng sáo mềm mượt, bay bổng, thiết tha đi vào lòng người để thể hiện được hết những cái đó bạn ít nhất phải 4 năm kinh nghiệm chứ chẳng chơi đâu, còn lưỡi kép tập chỉ hù thiên hạ thôi, bạn cú suy nghĩ và tập từ đơn giản đến phức tạp sẽ tốt cho bạn hơn đó
luyến thì có gi đâu mà khó, nốt đầu thì đánh lưỡi các nốt sau thì thay đổi ngón nhưng hơi thì vẫn thổi, z thui
YH!: tanlatan_17@yahoo.com.vn
Facebook
MCN - Bến Tre - VN
thank mọi ngưới. mình mới tập thổi nên có nhiều điều chưa bít xin mấy bác thông cảm nha , mình về tập luyện thêm .thank mọi đã người chỉ giáo. Mình đang tập thổi bài "lên đàng" ai có video hướng dẩn up wa dùm mình nha
bác xem clip của anh Minh nà:

chúc bác tành công nha
Mình ở quê nên không có điều kiện để mua 1 cây sáo chuẩn dc ,mình củng muốn làm nhưng ở dưới mình không có loại trúc để làm, củng không có nứa dùng để làm sáo. Mình thì thích thổi sáo từ nhỏ ,dc dip lên chợ tỉnh thấy có người bán sáo nên mua cái về tập thổi để thoả nguyện ươc mơ .Nhưng mà cây sáo mình thổi nó bị làm sao ây, lúc thì thổi lên tiếng lúc thì khồng, nên việc tập luyện của mình củng gặp nhiều khó khăn. em mong các chú các bác trong diển đàn ai có long cho mình xin 1 cây sáo để em thực hiện giớc mơ của mình ?? theo tinh thần "Lá lành đùm lá rách lá rách ít đùm lá rách nhiều lá rách nhiều đùm lá toạc lá toạc đùm lá nát lá nát thì đùm lá .........?"HeartHeartai có lòng cho em xin cám ơn.Mà không có củng không sao Big GrinBig GrinBig GrinBig Grin
thank bác cái này rách có ích, nhưng mà cây sáo của mình không thổi dc đồ :L:L
note đô2
bạn ở đâu thế nhỉ ? bạn mua nhựa làm thử đi công thức trên đây có hết mà cũng dễ làm mà, tui cũng còn một cây nhữa nhưng tốt nhất là nên tự sài, đem cho bạn chắc làm hỏng cả một đời nghệ sĩ hjc

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách