Hướng dẫn thổi sáo - Cao Trí Minh
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 3 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Hướng dẫn thổi sáo - Cao Trí Minh
Đây là những video hướng dẫn thổi sáo mà mình soạn giống như những gì mình đã đi dạy trong hơn 2 năm qua. Đây có thể coi là video chia sẻ những gì mà mình biết. Do không được học chuyên nghiệp tại trường âm nhạc nào nên khó tránh khỏi sai sót. Có gì cần góp ý mong các bạn góp ý chỉnh sửa, bổ sung.

Các video đầu tiên mình sẽ hướng dẫn nhanh về cách thổi sáo và các kỹ thuật( phần này mọi người có tham khảo thêm video của anh Tấn Duy). Các video sau mình sẽ hướng dẫn thổi cụ thể một số bài phổ biến.

Video 1: Nhạc lý, làm quen với sáo.

Video 2: Thổi các note trên sáo.

Video 3: Kỹ thuật đẩy lưỡi đơn. Áp dụng với bài Lên đàng
(chú ý: Trong video mình có nói nhầm từ "chấm lặng" mọi người sửa thành "dấu lặng"nhé.

Video 4a: Happy birthday to you

4b:

Video 5a: Các kỹ thuật cơ bản:

Video 5b:

Video 6: Hướng dẫn dán màng rung sáo Tàu

Video 7: Hướng dẫn thổi bài Nữ nhi tình:

Video 8: Hướng dẫn thổi bài Giấc mơ trưa:

--Các bạn xem tiếp tại Trang 4--
http://damsan.net/showthread.php?tid=116...ePd8Y3wkQU
Cung cấp sáo chất lượng cao - hướng dẫn thổi sáo: http://saotructriminh.com/
hay lắm bạn, rất có ích.. up up...
ai cũng có lòng như bác thì wá tốt, up mạnh cho bác nèBig Grin
Tốt lắm bạn, chắc chắn video của bạn sẽ giúp được cho nhiều người thích tập sáo.
Tui cũng đã lên chương trình để làm thêm một số video hướng dẫn đạp nhip cơ bản cho sáo cách đây mấy tháng, nhưng tới giờ vẫn chưa làm được video nào. Nay có bạn cùng đồng hành, tui rất vui.
Cảm ơn bạn.
Yahoo chat : duytantan
email : nguyentanduy@gmail.com
Face Book
hihi cám ơn "bác" nhiều nhiều nhé !!!
e tìm mãi mấy cái này
bắt đầu học từ cơ bản nào hỳ hỳ
^_^"nhokngok
(04-17-2012, 08:39 PM)saotruc Đã viết: Tốt lắm bạn, chắc chắn video của bạn sẽ giúp được cho nhiều người thích tập sáo.
Tui cũng đã lên chương trình để làm thêm một số video hướng dẫn đạp nhip cơ bản cho sáo cách đây mấy tháng, nhưng tới giờ vẫn chưa làm được video nào. Nay có bạn cùng đồng hành, tui rất vui.
Cảm ơn bạn.

Mong anh saotruc sớm up video hướng dẫn nhịp phách lên, em không đủ khả năng rồi, em chỉ hướng dẫn note thôi.
anh minh à.day em thổi bài đất phương nam với.àh lần sao a có post video lên youtobe thì anh lấy tựa đề giống mấy bài trước nha để cho mọi người dễ tìm Tongue
(05-29-2012, 09:06 AM)dinhvanthi51 Đã viết: anh minh à.day em thổi bài đất phương nam với.àh lần sao a có post video lên youtobe thì anh lấy tựa đề giống mấy bài trước nha để cho mọi người dễ tìm Tongue
Trong Youtue, bạn vào hẳn kênh của mình(caotriminh) là có hết video nhé Smile

vâng anh,mong anh sớm có bài mới
sao anh không dạy thổi từng nốt như mấy bài trước vậy anh

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Cách tự học sáo trúc | Học thổi sáo 6,10 lỗ | Điểm khác nhau tranducchi 0 4,036 01-28-2017, 04:13 PM
Bài mới nhất: tranducchi
  [Cần giúp đỡ] Mình cần tìm 1 thầy dạy sáo tại khu vực Q5 - Q6 Tp.HCM Tịnh 0 5,027 07-07-2016, 09:44 PM
Bài mới nhất: Tịnh
Smile Giúp đỡ mình vấn đề cảm âm viet vuong quang 4 11,459 08-14-2015, 07:04 PM
Bài mới nhất: BaGaiLeeLỳ
  Hướng dẫn thổi sáo - 2015 (Cao Trí Minh) caotriminh_hp 0 5,278 05-21-2015, 09:41 AM
Bài mới nhất: caotriminh_hp
  Hướng dẫn thổi các bản dân ca - ca Huế (NS Hoàng Anh) Jibber 0 4,731 11-27-2014, 12:58 AM
Bài mới nhất: Jibber
  Dành ít thời gian ngồi nói chuyện phiếm về nhạc cụ :D ocmapkt1412 2 8,755 09-26-2014, 02:33 PM
  Sáo trúc: Để có hơi dài+ rung hơi+ vuốt ngón (Cao Trí Minh) caotriminh_hp 1 6,508 08-22-2014, 08:35 PM
Bài mới nhất: hunterval
  Giới thiệu 3 bạn gái thổi sáo flute hay David Dang 2 7,658 08-10-2014, 04:21 AM
Bài mới nhất: David Dang
  Các bác có ai thổi được bài này chưa nhỉ!. tclinhdt 1 5,753 07-27-2014, 07:34 PM
  Lỗ bấm to hơn lỗ thổi tốt hơn? David Dang 4 10,316 07-21-2014, 11:04 AM
Bài mới nhất: David Dang

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách