cần mua 1 cây sáo trung quốc. - Bản rút gọn
Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam
cần mua 1 cây sáo trung quốc. - Bản rút gọn

+- Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam (http://damsan.net)
+-- Diễn đàn: Mua Bán & Sửa Chữa Nhạc Cụ (http://damsan.net/forumdisplay.php?fid=23)
+--- Diễn đàn: Mua bán (http://damsan.net/forumdisplay.php?fid=24)
+--- Chủ đề: cần mua 1 cây sáo trung quốc. (/showthread.php?tid=694)

Số trang: 1 2

cần mua 1 cây sáo trung quốc. - buitrungthien - 02-23-2012

Em rất thích tiếng sáo TQ. Nay xin hỏi anh em nhà mình ai bán sáo TQ xin cho em cái giá. Tiện thể cho em hỏi dán màng dễ hay không, thổi lên tiếng có dễ không, có khác so với sáo VN mình không. Vì em có xem ý kiến của các thành viên nhà mình thấy bảo sáo TQ thổi khó, có một số anh mua về xong thổi không được, treo ở xó luôn. Huh Em rất sợ, tiền bạc em chưa làm ra được, sỡ nhỡ lại mua phải cây lỏm, hàng thanh lý về thổi không được lại phì tiền. Dành dụm tiền mua được cây sáo khó lắm. Em là học sinh ở quê mà. Mong mấy anh chỉ bảo tận tình nhé. Thân!

RE: cần mua 1 cây sáo trung quốc. - KTS_CHUYEN - 02-23-2012

Sáo tàu khó thổi hơn sáo việt , tốn hơi hơn , điều hơi để cho tiếng sáo đẹp cũng khó hơn . Phức tạp ở chỗ phải dán và điều chỉnh màng liên tục và rất dễ hư . Vì thế người mới chơi sáo tàu thường hay nản .

RE: cần mua 1 cây sáo trung quốc. - ken_flute - 02-23-2012

(02-23-2012, 05:01 PM)KTS_CHUYEN Đã viết: Sáo tàu khó thổi hơn sáo việt , tốn hơi hơn , điều hơi để cho tiếng sáo đẹp cũng khó hơn . Phức tạp ở chỗ phải dán và điều chỉnh màng liên tục và rất dễ hư . Vì thế người mới chơi sáo tàu thường hay nản .

chuẩn không cần chỉnh. đầu tư cho một niềm đam mê thì không gì là phí đúng không anh.

RE: cần mua 1 cây sáo trung quốc. - quyet - 02-23-2012

ng ta thjk mà bác Chuyên cứ chù dập ng ta như thế thì ai giám nữa hả bác?

RE: cần mua 1 cây sáo trung quốc. - KTS_CHUYEN - 02-23-2012

Nói trước cho nó biết để nó đầu tư khỏi hố .

RE: cần mua 1 cây sáo trung quốc. - quyet - 02-23-2012

kệ chứ?he! đáng bao nhiêu đâu? ko biết trong đó sáo Tàu thế nào chứ ngoài bắc giá cũng tạm
500k- hon?

RE: cần mua 1 cây sáo trung quốc. - wanabe00 - 02-23-2012

(02-23-2012, 03:43 PM)buitrungthien Đã viết: Em rất sợ, tiền bạc em chưa làm ra được, sỡ nhỡ lại mua phải cây lỏm, hàng thanh lý về thổi không được lại phì tiền. Dành dụm tiền mua được cây sáo khó lắm. Em là học sinh ở quê mà. Mong mấy anh chỉ bảo tận tình nhé. Thân!

Với tình hình của bạn thì mình cũng khuyên bạn nên tập chơi cho tốt sáo Việt trước đi. Sáo TQ thật sự không phải dễ để thổi đâu (nào là tìm mua màng, nào là cách dán màng v.v...) nhìu khi bạn mua vể thổi không hay được như mấy cái clip lại nghĩ do mua nhầm sáo lỡm rồi trách anh em thì phiền lắm. Chơi sáo Việt vừa rẻ tiền vừa đỡ phải lăn tăn rắc rối Big Grin

RE: cần mua 1 cây sáo trung quốc. - tuankf - 02-23-2012

Mình cũng thích mua sao tàu thổi xem tn..

RE: cần mua 1 cây sáo trung quốc. - elina86 - 02-23-2012

hic, tớ cũng mới ti toe tập thổi mà đã mua 1 cây sáo tàu này. Có thằng bạn nhà nó bán nhạc cụ ở gần Nhạc viện ý, nó bán cho cây sáo này 300k, khó chơi lắm lại còn dán màng lằng nhằng. Ai có nhu cầu tớ để lại cho. HÔm trước tớ mang về Hà Đông nhờ bác Sơn dán màng cho rồi

RE: cần mua 1 cây sáo trung quốc. - tuankf - 02-26-2012

Mình thấy trên video mấy ông thổi sáo tàu bấm thấy giống sáo mình lắm mà,thỉnh thoảng có nốt hơi lệch tí thôi???SAo mọi người bảo khó lắm à,tại cũng chưa thử bao giờ nên chưa biết??