Hỏi về clb sáo trúc ở Long Xuyên, An Giang - Bản rút gọn
Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam
Hỏi về clb sáo trúc ở Long Xuyên, An Giang - Bản rút gọn

+- Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam (http://damsan.net)
+-- Diễn đàn: Các Hội Nhóm (http://damsan.net/forumdisplay.php?fid=27)
+--- Diễn đàn: Offline - Giao lưu - Linh tinh (http://damsan.net/forumdisplay.php?fid=28)
+--- Chủ đề: Hỏi về clb sáo trúc ở Long Xuyên, An Giang (/showthread.php?tid=2477)

Số trang: 1 2 3

Hỏi về clb sáo trúc ở Long Xuyên, An Giang - chikarin11906 - 01-27-2013

Như tiêu đề, mình lập topic này để hỏi về clb sáo trúc ở Long Xuyên, An Giang, vì mình nhìn thấy cũng có topic của một số bạn ở An Giang tìm bạn tập vân vân, nhưng cũng lâu rồi nên không biết hiện giờ các bạn đam mê sáo trúc ở Long Xuyên, An Giang đã tập trung và thành lập clb chưa?

Nếu rồi, hi vọng có bạn nào cho mình biết là các bạn sinh hoạt ở đâu, mấy giờ, vào những ngày nào? Mình cũng mới tập sáo và rất hi vọng sẽ giao lưu học hỏi thêm kinh nghiệm.

Nếu chưa, mình hi vọng các bạn đam mê sáo trúc ở Long Xuyên An Giang để lại comment ở topic này, chúng ta có thể thành lập clb để mọi người có dịp giao lưu học hỏi lẫn nhau, số lượng thành viên có thể sẽ ít nhưng quan trọng là chúng ta có thể tập hợp lại để trao đổi kinh nghiệm, song song đó, cũng là để tìm một nơi mọi người có thể tập cùng nhau (thường thì tập một mình ở nhà chán và quấy rầy hàng xóm, nhẹ thì người ta im lặng, nặng thì mình bị la). Theo mình biết, hiện nay ở Long Xuyên không được bao nhiêu người đam mê loại nhạc cụ này, nhưng mình rất hi vọng có thể phát triển được môn nhạc cụ dân tộc ở Long Xuyên, không cần lớn mạnh, chỉ cần có tồn tại và hoạt động có tổ chức để duy trì, phát triển và thu hút thêm nhiều người yêu nhạc cụ dân tộc.

Thân.

P/s: Có vấn đề gì, xin liên lạc với mình qua sđt: 0969572081

RE: Hỏi về clb sáo trúc ở Long Xuyên, An Giang - nguyenthanhnamag - 01-29-2013

mình học 12TH ĐH AN GIANG đây bạn, lớp mình cũng đc một số người chơi nhạc cụ này và cả mình...

p/s: 01636785909 mình quên đem đt, bạn nt qua cho mình nhá.

RE: Hỏi về clb sáo trúc ở Long Xuyên, An Giang - chikarin11906 - 01-29-2013

@nguyenthanhnamag: Mừng quá, cuối cùng cũng có người trả lời. Mình đã nhắn tin cho bạn, có gì trao đổi sau ^^

RE: Hỏi về clb sáo trúc ở Long Xuyên, An Giang - nhatminh007 - 02-01-2013

mình cũng ở An Giang nè nhưng mình ở Mỹ Luông Chợ Mới cũng hơi xa chán nhỉSad

RE: Hỏi về clb sáo trúc ở Long Xuyên, An Giang - chikarin11906 - 02-01-2013

@nhatminh: Bây giờ mình đã liên lạc được với 3 bạn học trường ĐHAG và tụi mình thống nhất là sinh hoạt 3h-5h, các ngày thứ 3, 5, 7 trong tuần. Có hôm nào rảnh hay tiện, có việc vào LX thì bạn qua chơi ^^, dù sao ở AG cũng không phát triển môn này, tìm được 1 người cùng sở thích, thật sự mừng lắm Big Grin

các bạn tập ở đâu cho mình biết để có diệp mình qua chơi

RE: Hỏi về clb sáo trúc ở Long Xuyên, An Giang - chikarin11906 - 02-01-2013

@nhatminh: Ngay trong trường Đại học An Giang đó bạn, ở đó sẵn có chỗ gửi xe luôn Big Grin

ok TDH mới há bạn rảnh mình qua

RE: Hỏi về clb sáo trúc ở Long Xuyên, An Giang - meobkcen - 03-12-2013

cho đang kí 1 vé với , mê sáo mà chưa pít thổi , w mý có đc 1 cây sáo = ống nc à Big Grin

RE: Hỏi về clb sáo trúc ở Long Xuyên, An Giang - chikarin11906 - 03-12-2013

@meobkcen: Hiện tại mình không còn ở Long Xuyên nữa, nhưng bạn phanhatnam ở trên có nói là sẽ bàn lại vấn đề lập nhóm rộng rãi này với nhóm của các bạn ấy, bạn có thể liên lạc số điện thoại của bạn ấy hỏi xem sao ^^