Hỏi đáp dành cho người mới tập tiêu - Bản rút gọn
Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam
Hỏi đáp dành cho người mới tập tiêu - Bản rút gọn

+- Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam (http://damsan.net)
+-- Diễn đàn: Nhạc Cụ (http://damsan.net/forumdisplay.php?fid=14)
+--- Diễn đàn: Tiêu (http://damsan.net/forumdisplay.php?fid=16)
+--- Chủ đề: Hỏi đáp dành cho người mới tập tiêu (/showthread.php?tid=2345)

Số trang: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16

RE: hỏi tý các Bác giúp dùm - drga1121 - 07-13-2012

không fai ý em hỏi là nếu âm la2 cao hơn thì la do nguoi làm hay la do cây tiêu ..em chơi sáo cả năm rùi nhưng tiêu thi hk rành

RE: thắc mắc 1 chút về tiêu - hoangcongphilosophia - 07-19-2012

em xin chào tất cả anh chị em trên diễn đàn. em là lính mới hoàn toàn vừa bắt đầu tham gia thôi. em cũng chưa biết tí tẹo teo gì về tiêu cả nhưng nghe chú em thổi hay quá nên giờ thích và muốn học nhưng rất tiếc là chú em lại ở xa ko dạy được nên kính mong các anh chị em giúp đỡ cho em với. em ở huế đang học đại học. mọi thứ với em bây giờ là con số 0. chưa biết thổi chưa biết nhạc lý chưa có tiêu. nên cho em hỏi ở huế chỗ nào bán tiêu mèo chỉ cho em với và nếu anh chị nào rảnh hì giúp em học với. em cảm ơn rất nhiều kính mong được các anh chị giúp đỡ và chỉ bảo tận tình với.

RE: thắc mắc 1 chút về tiêu - hoangtube - 07-20-2012

(07-19-2012, 11:44 PM)hoangcongphilosophia Đã viết: em xin chào tất cả anh chị em trên diễn đàn. em là lính mới hoàn toàn vừa bắt đầu tham gia thôi. em cũng chưa biết tí tẹo teo gì về tiêu cả nhưng nghe chú em thổi hay quá nên giờ thích và muốn học nhưng rất tiếc là chú em lại ở xa ko dạy được nên kính mong các anh chị em giúp đỡ cho em với. em ở huế đang học đại học. mọi thứ với em bây giờ là con số 0. chưa biết thổi chưa biết nhạc lý chưa có tiêu. nên cho em hỏi ở huế chỗ nào bán tiêu mèo chỉ cho em với và nếu anh chị nào rảnh hì giúp em học với. em cảm ơn rất nhiều kính mong được các anh chị giúp đỡ và chỉ bảo tận tình với.
Thì bác cứ đặt 1 cây tiêu đã, rồi...tự học trước. sau đó tìm các video mà các bác trên này làm (nhất là bác Saotruc và Lee) rồi theo đó mà học. Ở vùng "sâu" thì phải tự học thôi. Nói vậy chứ ngoài Huế cao thủ như mây , tại bác chưa tìm ra thôi.

RE: thắc mắc 1 chút về tiêu - tinhkhuc29 - 07-25-2012

mọi người cho em hỏi một chút, trong lúc thổi tiêu đến đoạn ngân dài một nốt nhạc, (ví dụ như trong bài táng hoa ngâm em thấy rất nhìu) thì dùng kĩ thuật gì vậy. em thử mãi mà ko được.

RE: thắc mắc 1 chút về tiêu - BaGaiLeeLỳ - 07-25-2012

(07-25-2012, 03:25 PM)tinhkhuc29 Đã viết: mọi người cho em hỏi một chút, trong lúc thổi tiêu đến đoạn ngân dài một nốt nhạc, (ví dụ như trong bài táng hoa ngâm em thấy rất nhìu) thì dùng kĩ thuật gì vậy. em thử mãi mà ko được.

Cho xin cái file nhạc đi bạn, rồi cụ thể là từ phút bao nhiêu đến bao nhiêu thì mới trả lời cho bạn được, vậy hen!

RE: thắc mắc 1 chút về tiêu - tinhkhuc29 - 07-25-2012

ở cái đoạn giây 58 --->1'03'' và nhiều đoạn khác nữa, nghe tiếng tiêu trầm bổng thì dùng kĩ thuật gì vậy.

RE: thắc mắc 1 chút về tiêu - nhoc_style - 07-25-2012

rung hơi đó bạn, hu hu hu hu hu hu hu đó mà, bạn xem video hứơng dẫn ở đây nhé

có chỗ bán tiêu thuân tay trái không - bientinh1080 - 07-28-2012

Thấy bác Chuyên toàn bán giá trên trời thôi.Còn chỗ nào không chỉ em với để tham khảo giá cả.Em thây cây tiêu sáo làm cũng không kì công như đàn ghi ta, the mà mắc thế không biêt.

RE: có chỗ bán tiêu thuân tay trái không - crazyxxx1993 - 07-28-2012

(07-28-2012, 09:11 PM)bientinh1080 Đã viết: Thấy bác Chuyên toàn bán giá trên trời thôi.Còn chỗ nào không chỉ em với để tham khảo giá cả.Em thây cây tiêu sáo làm cũng không kì công như đàn ghi ta, the mà mắc thế không biêt.

oh my budha, bạn "thấy" ak? Bạn thấy ở đâu làm ko kỳ công mà bán mắc đâu? Chj mjh xem, "thấy" a Chuyên làm hở?

RE: có chỗ bán tiêu thuân tay trái không - BaGaiLeeLỳ - 07-28-2012

(07-28-2012, 09:23 PM)crazyxxx1993 Đã viết:
(07-28-2012, 09:11 PM)bientinh1080 Đã viết: Thấy bác Chuyên toàn bán giá trên trời thôi.Còn chỗ nào không chỉ em với để tham khảo giá cả.Em thây cây tiêu sáo làm cũng không kì công như đàn ghi ta, the mà mắc thế không biêt.

oh my budha, bạn "thấy" ak? Bạn thấy ở đâu làm ko kỳ công mà bán mắc đâu? Chj mjh xem, "thấy" a Chuyên làm hở?

trời ơi, làm tiêu sáo dzễ ẹc ah`, 1 người ko biết gì hết thì chỉ cần 7 phút là xong 7 cái lỗ rồi, đảm bảo thổi "chuẩn" luôn, cho nên mới nói là lão chuyênKTS bán mắc mà anh em mình ko ai dám hạ bệ, chắc phải đợi bác bientinh1080 làm cuộc cách mạng vậy!?