Cần Thơ-Thành lập CLB sáo trúc Thời Gian _Đại học Cần Thơ - Bản rút gọn
Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam
Cần Thơ-Thành lập CLB sáo trúc Thời Gian _Đại học Cần Thơ - Bản rút gọn

+- Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam (http://damsan.net)
+-- Diễn đàn: Các Hội Nhóm (http://damsan.net/forumdisplay.php?fid=27)
+--- Diễn đàn: Miền Nam (http://damsan.net/forumdisplay.php?fid=69)
+---- Diễn đàn: CLB Đại Học Cần Thơ (http://damsan.net/forumdisplay.php?fid=63)
+---- Chủ đề: Cần Thơ-Thành lập CLB sáo trúc Thời Gian _Đại học Cần Thơ (/showthread.php?tid=2110)

Số trang: 1 2

Cần Thơ-Thành lập CLB sáo trúc Thời Gian _Đại học Cần Thơ - phamngockhoe - 10-18-2012

CLB Sáo trúc Thời Gian

Chào các anh chị và các bạn,
Hội nhóm sáo trúc sinh hoạt tại khu vực Hội trường lớn Ðại học Cần Thơ đã hình thành từ lâu và cũng đã thu hút được rất nhiều các bạn sinh viên trong trường và các bạn ngoài trường tham gia, nhưng hoạt động còn mang tính tự phát chưa có kế hoạch tập luyện cụ thể nên phong trào còn chưa mạnh.
Được sự đồng ý của Hội sinh viên trường Đại học Cần Thơ các bạn trong hội nhóm sáo trúc đã lập đề án thành lập câu lạc bộ sáo trúc mà tên Thời Gian trực thuộc hội sinh viên truờng ĐHCT và đã được thông qua.
CLB sáo trúc Thời Gian đã khai trương hoạt động vào ngày 17/10/2012 với số lượng hội viên trên 40, và còn nhiều hơn nữa. (không giới hạn số lượng thành viên và mọi người yêu thích tiêu sáo tại Cần Thơ đều có thể tham gia, không phân biệt đối tượng)
CLB sinh hoạt một tuần 2 buổi tại khu vực phía trước Hội trường Lớn -Khu II- trường Đại học Cần Thơ: Chiều thứ 4, và chiều chủ nhật từ 17h30-19h30, vào ngày chủ nhật thứ hai của mỗi tháng sẽ tổ chức giao lưu trò chơi, sinh hoạt tập thể ,... vào ngày chủ nhật cuối cùng sẽ tiến hành họp lệ và công bố thu chi. (còn nhiều kế hoạch.)
Cơ cấu:
1. Chủ nhiệm: Nguyễn Hồng Thắng (kinh nghiệm trên 1 năm)
2. Phó chủ nhiệm: Phạm Ngọc Khoẻ (kinh nghiệm ....haizzzz mới biết chơi)

3. Cố vấn cấp cao:
Anh Trần Phước Gia (Htt)- Hàng khủng
Anh Hoàng Công (Hoangcongdarkmegican)
Anh Hoàn Song (SongUIT)-từ xa
Anh Phạm Vũ Phong
Anh Toại (Hư-Trúc)
còn nhiều anh nữa.....................

Do các anh tập sáo lâu có kinh nghiệm đều đang bận đi làm hoặc năm cuối nên tụi em đứng ra thành lập CLB nhưng trình độ còn yếu, chủ yếu là nhiệt huyết cống hiến, còn các anh thì giúp đỡ về mặt chuyên môn.
Lệ phí: Tuỳ sự đóng góp của các bạn, 10k/tháng chủ yếu để photo tài liệu với làm một số hoạt đông nhỏ, còn hoạt động khác thì tuỳ mức độ mà đóng góp.
CLB Sáo trúc Thơi Gian mới được thành lập nên việc tổ chức hoạt động còn chưa có nhiều kinh nghiệm nên CLB mong sẽ nhận được nhiều ý kiến đóng góp, chia sẻ kinh nghiệm từ các anh chị và các bạn đi trước để cho CLB ngày càng phát triển.
Thân mến,
Mời các bạn nghe 1 bài của Chủ nhiệm:
Đò qua bến sông

RE: Cần Thơ-Thành lập CLB sáo trúc Thời Gian _Đại học Cần Thơ - hư_trúc - 10-19-2012

đăng ký 1 chổ học nho nhỏ trong clb...thiếu lệ phí 1 năm,hihi.khi nào trở lại Cần Thơ thì tham gia!

RE: Cần Thơ-Thành lập CLB sáo trúc Thời Gian _Đại học Cần Thơ - polarbear - 10-19-2012

Gia nhập nhóm học sáo cũng phải đóng lệ phí nữa hả @__@

RE: Cần Thơ-Thành lập CLB sáo trúc Thời Gian _Đại học Cần Thơ - phamngockhoe - 10-19-2012

Hihi mình đã ghi luôn là tuỳ lòng hảo tâm của các bạn mà, CLB nào hoạt động cũn cần có chút quỹ chứ bạn hjhj hok có sao mà hoạt động được với lại là bạn nào đóng thì đóng ak, hok có ép vì đây là nơi giao lưu thôi không vì mục đích lợi nhuận hjhj với lại có 10k/tháng ak mình nghĩ đây còn ít hơn tiền ăn sáng của các bạn nhiều hjhj

RE: Cần Thơ-Thành lập CLB sáo trúc Thời Gian _Đại học Cần Thơ - hoangcongdarkmagician - 10-21-2012

Lâu quá mình không có lên diễn đàn, hihi. Được biết câu lạc bộ chính thức thành lập mình cũng vui lắm, hy vọng các bạn sẽ phát triển câu lạc bộ mỗi lúc một tốt hơn! ^^ (sửa tên nick của anh lại cho đúng nhe bạn Khỏe ^^!)

RE: Cần Thơ-Thành lập CLB sáo trúc Thời Gian _Đại học Cần Thơ - NgocHuong - 02-18-2013

Còn cho đăng ký tham gia hay không, tui xin 1 vé nhé

RE: Cần Thơ-Thành lập CLB sáo trúc Thời Gian _Đại học Cần Thơ - anyon - 02-18-2013

Chiều mỗi ngày tụi mình đều tập ở hội trường rùa, bạn cứ ra tham gia với hôi cho vui ^^.

RE: Cần Thơ-Thành lập CLB sáo trúc Thời Gian _Đại học Cần Thơ - NgocHuong - 02-19-2013

cho hỏi chiều thứ 7 và chủ nhật mấy em có ra tập hay k, m chỉ rảnh ngày ấy? và vì mình cũng lớn tuổi rồi!

RE: Cần Thơ-Thành lập CLB sáo trúc Thời Gian _Đại học Cần Thơ - anyon - 02-19-2013

Chào mừng bạn đến với CLB, bữa nào cũng có người tập hết bạn, CLB tập khoảng 6h - 8h, bạn cứ ra tập chung không cần ngại đâu, có gì không biết bạn cứ hỏi mọi người, anh em ở đây vui tính lắm.

RE: Cần Thơ-Thành lập CLB sáo trúc Thời Gian _Đại học Cần Thơ - htt - 02-19-2013

nhờ bạn Khoẻ bạn Thắng đi photo sách cho anh em dùm , anh cho ra rất nhìu nhạc phổ sáo phổ ,
hy vọng anh em sớm luyện thành tài,
Club còn yếu nhạc lý, nhịp ,... và các kỷ thuật nâng cao cho các bạn đã thổi lâu năm , trong PHỔ đều có , hy vọng share ra sớm để anh em cùng luyện từ đưa tài liệu từ năm ngoái rồi

Hy vọng anh em HCM , hay anh em Damsan cả nước có dịp rãnh ghé club giao lưu chỉ dạy thêm cho mấy anh em ở CLB sáo trúc Cần thơ

Chân thành cảm ơn
Htt - Damsan Cần Thơ