Tiêu Sáo MHM ( chuyên cung cấp tiêu sáo chất lượng, giá tốt ). - Bản rút gọn
Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam
Tiêu Sáo MHM ( chuyên cung cấp tiêu sáo chất lượng, giá tốt ). - Bản rút gọn

+- Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam (http://damsan.net)
+-- Diễn đàn: Mua Bán & Sửa Chữa Nhạc Cụ (http://damsan.net/forumdisplay.php?fid=23)
+--- Diễn đàn: Mua bán (http://damsan.net/forumdisplay.php?fid=24)
+--- Chủ đề: Tiêu Sáo MHM ( chuyên cung cấp tiêu sáo chất lượng, giá tốt ). (/showthread.php?tid=1581)

Số trang: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60

RE: MHM Bamboo Flute - crazyxxx1993 - 11-26-2012

Up cho shop của anh MHM, hôm wa đã nhận đc cây sáo của a. Mặc dù mất kiên nhẫn khi đợi hàng của a nhưg e rất hài lòng với chất lượng cây sáo cũg như giá rất hợp lí, sáo trúc tím giá chỉ bằng 1/2 giá của nhữg shop khác. Cảm giác đầu tjên khj cầm cây sáo trên tay là: thẫm mĩ cao, vỏ bóng, cứng, phân bố lỗ thổi hợp lí và thổi bị... Xì! Nhưg sau 1 ngày thổj thj bj gjờ nó đã ...hết xì và màu âm rất tốt. Thật tình thj e cũg ko bjk vj sao ngay từ lúc đầu nó bj xì nữa, nhưg đó ko còn quan trg nữa vì gjờ nó đã rất hay. Hàng tốt và độc Big Grin

RE: MHM Bamboo Flute - newroyal - 11-26-2012

chắc tại sáo của anh MHM lỗ có cảm giác hơi to, nên chắc không quen

RE: MHM Bamboo Flute - Vipviet33 - 11-26-2012

Cái tiu của mình Anh MHM làm lỗ to vô đối. Lỗ định âm đút vừa ngón út vào. Lỗ ngón út thì to vô đối. Bấm khó

RE: MHM Bamboo Flute - newroyal - 11-26-2012

(11-26-2012, 06:47 PM)Vipviet33 Đã viết: Cái tiu của mình Anh MHM làm lỗ to vô đối. Lỗ định âm đút vừa ngón út vào. Lỗ ngón út thì to vô đối. Bấm khó

đúng rồi, nếu bạn nào không quen bấm lỗ to thì nhớ dặn anh ấy, lúc mới biết chơi sáo được khoảng 1 tháng, mình cũng đã từng đặt của anh ấy 1 cây sáo, về thổi khổ sở vì bấm không quen

RE: MHM Bamboo Flute - Tây Cuồng - 11-26-2012

(11-26-2012, 09:03 PM)newroyal Đã viết:
(11-26-2012, 06:47 PM)Vipviet33 Đã viết: Cái tiu của mình Anh MHM làm lỗ to vô đối. Lỗ định âm đút vừa ngón út vào. Lỗ ngón út thì to vô đối. Bấm khó

đúng rồi, nếu bạn nào không quen bấm lỗ to thì nhớ dặn anh ấy, lúc mới biết chơi sáo được khoảng 1 tháng, mình cũng đã từng đặt của anh ấy 1 cây sáo, về thổi khổ sở vì bấm không quen

Lỗ cây tiêu của anh MHM là bình thường thôi . Tại vì cây mà Vipviet33 đặt là cây Sol3 . trầm hơn tiêu Đô bình thường 2 cung . khoét nhỏ thì bí hơi . khoét to thì tốn hơi . bởi vậy mới nói . Sol3 là cây tiêu vừa khó chơi vừa khó làm . nhất là trúc tím . Trúc đà Lạt làm tiêu trầm công nhận là nó hay hơn Trúc tím luôn . vì nó dày hơn trúc tím . gốc có phần đều . Anh KTSChuyên có khoét 1 cây Sol3 cho vui . kết quả là lão bấm không nổi ^^ . Tay em có phần thỉnh hơn 1 tí . bấm vẫn soạt tay . nhưng đó là khoét lỗ cực nhỏ nhé . lỗ lớn thì lạy trời lạy đất . khỏi bấm luôn =))

RE: MHM Bamboo Flute - anhtuan_vtvn - 11-26-2012

sao các bác có vợ iu quý hết trơn rồi còn vợ em vẫn bạt vô âm tín nhỉ Big Grin nhưng mà ko hiểu sao em vẫn thik lỗ bấm nó to, miễn sao vẫn bấm dc chứ ko bị lọt ngón tay vô là ok rồi

RE: MHM Bamboo Flute - komsomol - 11-26-2012

tiêu G3 như của bác vipviet33 theo mình nên chỉ làm 6 lỗ ( bỏ lỗ Ab và Eb ) như tiêu 6 lỗ TQ ấy , vì lỗ to lại xa nên dùng ít ngón bịt đỡ mỏi và mấy note #b bấm nửa lỗ cũng ko quá khó.

RE: MHM Bamboo Flute - Vipviet33 - 11-26-2012

Nhưng trúc vừa dày vừa nặng. Em vật vã 3 tuần r cơ bản là tư thế cũng đã quen. Trong 2 tuần đầu ngày nào cũng phải dầu gió ở ngón út và ngón cái =)) chắc phải 2,3 tuần nữa ms chạy ngón đc. Thế mà ngày xưa em đặt con Fa3 thì mang về treo tủ =))z

RE: MHM Bamboo Flute - ntlong - 11-27-2012

trúc đà lạt làm tiêu trầm hay hơn trúc tím thật sao bạn ^^

RE: MHM Bamboo Flute - music_heal_mysoul - 11-28-2012

(11-25-2012, 09:28 AM)hohonghan Đã viết: Sorry bạn nha! Mình có việc đột xuất bay đi hà nội rồi. Chắc đến sáng thứ 7 cuối tháng mình mới về. Do đi gấp nên mình để quên điện thoại di đông ở nhà rồi. Sorry nhé!

Ok, mình giữ hai cây sáo này lại cho bạn, hai cây này rất dài theo yêu cầu của bạn, khi nào bạn về nhắn mình trước một ngày để mình sắp xếp mang qua.

(11-26-2012, 09:03 AM)adn Đã viết: Do có sự thay đổi đột suất trong công việc nên mình phải đi công tác một thời gian dài nên không thể mua tiêu sáo của bạn được. Mình thành thật xin lỗi bạn vì sự thay đổi này. Cảm ơn bạn đã giành thời gian quan tâm đến đơn hàng của mình trong thời gian qua. Một lần nữa xin lỗi bạn. Chúc bạn đắt hàng bạn nhé.

Không sao đâu bạn, mình cũng chưa kịp bắt tay vào làm đơn hàng của bạn và chỉ mới ở công đoạn uốn trúc thôi.

(11-26-2012, 09:30 PM)anhtuan_vtvn Đã viết: sao các bác có vợ iu quý hết trơn rồi còn vợ em vẫn bạt vô âm tín nhỉ Big Grin nhưng mà ko hiểu sao em vẫn thik lỗ bấm nó to, miễn sao vẫn bấm dc chứ ko bị lọt ngón tay vô là ok rồi

Mĩnh sẽ sắp xếp hoàn tất tiêu C xong rồi mình up lên luôn.

Do tháng 11 âm lịch sắp tới bị hạn chế thời gian nên shop MHM xin phép tạm thời chưa nhận đặt hàng một tháng từ ngày 28/11/2012 đến đầu tháng 1/2013 nhé, nếu các bạn có yêu cầu đặt hàng thì MHM sẽ ghi lại đến đầu tháng 1 năm sau sẽ làm đơn hàng.Mọi đơn hàng đã nhận hiện tại sẽ giải quyết gấp rút trong 1 tuần từ hôm nay đến giữa tuần sau.

Nếu các bạn có nhu cầu tiêu sáo có sẳn của MHM vui lòng vào trang này (hiện tại hàng tiêu sáo trên đây mình chưa cập nhật nhiều, sẽ up lên tiếp trong thời gian sớm nhất) :
Shop nhạc cụ online