Tìm nhạc hay để thổi tiêu :| - Bản rút gọn
Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam
Tìm nhạc hay để thổi tiêu :| - Bản rút gọn

+- Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam (http://damsan.net)
+-- Diễn đàn: Nhạc Cụ (http://damsan.net/forumdisplay.php?fid=14)
+--- Diễn đàn: Tiêu (http://damsan.net/forumdisplay.php?fid=16)
+--- Chủ đề: Tìm nhạc hay để thổi tiêu :| (/showthread.php?tid=1559)

Số trang: 1 2

Tìm nhạc hay để thổi tiêu :| - crazyxxx1993 - 07-10-2012

Tình hình là e rất thích thổi tiêu nhưng hok bik đc nhiều bài hát, bài nào hay để thổi tiêu. E lên google search ra 1 nùi, nghe hết chắc e tẩu hoả lun.
Ae nào bik bài nào hay hay bất hủ hay cổ điển... Phù hợp cho tiêu thj cho e xin tên vài bài nha. Tks nhju, e thjx nhạc Tàu và cổ điển phương Tây.

RE: Tìm nhạc hay để thổi tiêu :| - BaGaiLeeLỳ - 07-11-2012

Em đừng nên tập tiêu làm gì, nhạc cụ này không có hay đâu em, mà kiếm nhạc chơi cũng khó nữa, nói chung là em nên chơi sáo là tốt nhất, mai mốt dzễ kiếm nghề phụ nữa!

RE: Tìm nhạc hay để thổi tiêu :| - crazyxxx1993 - 07-11-2012

(07-11-2012, 08:32 AM)honsoLee Đã viết: Em đừng nên tập tiêu làm gì, nhạc cụ này không có hay đâu em, mà kiếm nhạc chơi cũng khó nữa, nói chung là em nên chơi sáo là tốt nhất, mai mốt dzễ kiếm nghề phụ nữa!

dạ cầm cây tiêu nhjn gấu hơn cầm cây sáo, đứa nào láo lấy tiêu phang nó đc =)) mà thổi tiêu e thấy cực lắm a Lee, thổi riết tự nhjên râu tóc nó rụng ráo, ko mọc đc @@

RE: Tìm nhạc hay để thổi tiêu :| - ho_lat - 07-11-2012

(07-11-2012, 12:30 PM)crazyxxx1993 Đã viết:
(07-11-2012, 08:32 AM)honsoLee Đã viết: Em đừng nên tập tiêu làm gì, nhạc cụ này không có hay đâu em, mà kiếm nhạc chơi cũng khó nữa, nói chung là em nên chơi sáo là tốt nhất, mai mốt dzễ kiếm nghề phụ nữa!

dạ cầm cây tiêu nhjn gấu hơn cầm cây sáo, đứa nào láo lấy tiêu phang nó đc =)) mà thổi tiêu e thấy cực lắm a Lee, thổi riết tự nhjên râu tóc nó rụng ráo, ko mọc đc @@

dọc mấy câu bạn viết mình thấy Big Grin

RE: Tìm nhạc hay để thổi tiêu :| - lanphihong - 07-11-2012

Bài hay thì ko thiếu, chỉ là khả năng thổi ntn thôi. Bạn cứ tìm nhạc nào cũng đc, dân ca, nhạc trẻ, tây, tàu... vô số

RE: Tìm nhạc hay để thổi tiêu :| - wait93 - 07-13-2012

(07-11-2012, 12:30 PM)crazyxxx1993 Đã viết:

cao nhân,cao nhân.Big GrinBig Grin
ủa nếu chơi tiêu thì phải hói đầu,rụng râu hở bác.
em định chơi tiêu mà bác nói vậy em sợ quá,sợ quá.hehe

RE: Tìm nhạc hay để thổi tiêu :| - crystal_nn - 10-19-2012

(07-10-2012, 08:51 PM)crazyxxx1993 Đã viết: Tình hình là e rất thích thổi tiêu nhưng hok bik đc nhiều bài hát, bài nào hay để thổi tiêu. E lên google search ra 1 nùi, nghe hết chắc e tẩu hoả lun.
Ae nào bik bài nào hay hay bất hủ hay cổ điển... Phù hợp cho tiêu thj cho e xin tên vài bài nha. Tks nhju, e thjx nhạc Tàu và cổ điển phương Tây.

nói về tiêu em kết nhất mấy bài trong phim hồng lâu mộng ấy,thổi nghe nảo nề luôn như mấy bài:
Táng Hoa ngâm
Dẫn tử
Hồng Đậu Khúc
Uổng Ngưng Mi....

RE: Tìm nhạc hay để thổi tiêu :| - anhtuan_vtvn - 10-19-2012

em chen chân xin góp vài bài:
Sundial Dreams
Matsuri - Kitaro
Love Story - Mozart
Turkisk March - Mozart
Hungarian Sonata
Lyphar Melodie
Voyage to Venise
Spring - Tchaikosky
Swan Lake - Tchaikosky ...
em tạm thời chỉ nhớ có chừng ấy Big GrinBig GrinBig Grin

RE: Tìm nhạc hay để thổi tiêu :| - crazyxxx1993 - 10-19-2012

Khổ ghê, cái topic e tạo từ đời nào rùj mà các bác còn đem ra. @@ tks for cm, nhưg gjờ e hjt cần ruj

RE: Tìm nhạc hay để thổi tiêu :| - anhtuan_vtvn - 10-19-2012

ủa bác có phải là bác tóc bạc chơi saxo ầm ầm ở Tao Đàn ko nhỉ? ^^